Connect with us

Jamii

KAGERA: Mzaha wa Serikali kwa wananchi wa Missenyi

Published

on

MISSENYI ni kati ya wilaya nane za mkoa wa Kagera yenye ranchi mbili za taifa na sehemu imebinafsishwa kwa wawekezaji. Ni wilaya mpya iliyoanzishwa Julai 2007 ambayo asilimia 59 ya eneo lake inafaa kwa kilimo.

Katika ranchi za Missenyi na Mabale, imeibuka migogoro ya ardhi baina ya wawekezaji na wananchi.Wanakabiliwa na vitisho ikiwemo kuharibu makazi yao kama shinikizo la kuwahamisha.

Wamezuiwa kuendelea na kilimo, na mashamba yao ni malisho ya mifugo ya wawekezaji.Wananchi wanadai mipaka ya vijiji haiheshimiwi na hata hawakuhusishwa wakati wa kugawa ardhi. Badala yake wananchi hawa walistahili kuwa na furaha kwani maeneo wanayoishi yalitumika kama uwanja wa mapambano wakati wa vita vya kumng’oa Nduli Idd Amin.

Serikali iliwahamisha kwa muda na baada ya vita walirudi. Wanamkumbuka Marehemu Edward Sokoine kuwa alitoa amri ya wao kurudi kutoka uhamishoni kwani ushindi ulikuwa umepatikana na mapambano yalikuwa yamekwisha.

Mkazi wa kijiji jilani cha Byeju Petro Muzora ni miongoni mwa wananchi waliotekwa na majeshi ya adui ambaye anasema alishuhudia wenzake sita wakiuwawa na yeye kufanikiwa kutoroka.

Kitendawili cha uchomaji wa nyumba 36

Mwandishi wa FikraPevu alipokelewa kama rafiki wa mashaka zikiwa ni wiki chache tangu kuchomwa moto nyumba 36 na wanaodaiwa ni viongozi wa serikali. Bado wanaomboleza tukio hilo la kikatili na hawana imani na mgeni yeyote.

Katika kitongoji cha Kazizi ni wanawake na watoto wanaojitokeza kutoa maelezo ya tukio hilo. Wanaume wamezikimbia familia kwa hofu ya kukamatwa na kufunguliwa kesi za kutungwa. Wanadai waume zao wamepotea, wameachiwa watoto na wanatakiwa kumpisha mwekezaji.

mwanamke akiwa nje ya nyumba inayodaiwa kuteketezwa kwa moto na mkuu wa wilaya.jpg

Mwanamke akiwa nje ya nyumba inayodaiwa kuteketezwa kwa moto na mkuu wa Wilaya

Beatha Anthony (44) ni mwanamke mjane aliyeachiwa watoto sita na anadai yeye na watoto wake walishuhudia uchomaji wa nyumba yao. Alisema Juni 17 alifika mkuu wa Wilaya akiwa na kikosi cha askari na kumwamuru atoe vitu vyake ndani.

Alimtambua kuwa ni mkuu wa wilaya kwani amefika mara nyingi na siku hiyo alifika na gari likiwa na bendera akiwa na askari. Baada ya kutoa vitu vyake nje nyumba ilichomwa moto na zoezi hilo kuendelea kwa nyumba nyingine.

Maelezo ni yale yake kutoka kwa Speransia Phaustin(40) aliyesema anamfahamu na kumjua kiongozi wake. Zoezi liliendeshwa mbele ya macho yake na kuwa vilio vyao pamoja na watoto havikuzuia kufanyika kwa zoezi hilo.

Mwamad Zaid anasema baada ya kuchoma nyumba ya Silvester Nyabenda walihamia kwake na kuwa ulitokea ubishi kati yake na Mkuu wa wilaya aliyemshurutisha kuondoa mali zake ndani ya nyumba. Uchomaji ulifanyika na kuwa mbali na kumfahamu pia alikuwepo mtendaji wa kijiji John Mbuga.

Mwenyekiti wa kitongoji cha Kazizi Cleophace Lubega anasema ukatili huu hauvumiliki na hivi karibuni amekamatwa na kuwekwa ndani katika kituo cha polisi Kyaka kwa amri ya mkuu wa wilaya kwa madai ya kukwamisha zoezi la kuwahamisha wavamizi.

Anasema wananchi wamekosa mtetezi na wale waliotakiwa kuwatetea wanamkumbatia mwekezaji. Shughuli za uzalishaji zimesimama ambapo hata wanafunzi wa familia zilizopoteza makazi hawaendi tena shuleni. Ujenzi wa shule ya msingi umesimama kutokana na mgogoro unaoendelea.

Abella Rwegasira(ii)na Johanes Joseph(i) ni miongoni mwa wanafunzi waliolazimika kuacha masomo. Baba zao wamekimbia baada ya nyumba kuchomwa moto na wamepata hifadhi kwa majilani ambao pia wanasubiri zamu yao.

Watoto hawa wanadai kushuhudia uchomaji moto wa makazi yao kama alivyo Leonard Ereneus(36) aliyedai tukio hilo lilifanyika tarehe Juni 17 majira ya saa nne asubuhi.Anadai alikuwepo na alimuona mkuu wa wilaya akisimamia uchomaji.

Mgogoro umeficha mauaji na ubakaji.

Niko kwa Silvester Emanuel(36) mwananchi aliyeuwawa May 13 na wanaodaiwa ni askari wa mwekezaji wa kitalu namba kumi na tano. Mmoja wa wananchi hao Julius Kajungu anasema baada ya mauaji nyumba yake ilichomwa.Familia yake haijulikani ilipo na kaburi liko nje ya mabaki ya nyumba iliyoteketezwa na wauaji.

Watuhumiwa walishikiliwa kwa siku tatu katika kituo cha polisi na baadaye kuachiwa.Tangu kuachiwa wananchi wameendelea kuwa na hofu kwani ni askari wale wale wanaoranda kijijini wakitoa amri na vitisho kwa wananchi.

Wanadai kuachiwa kwao inatokana na nguvu kubwa ya mwekezaji na mahusiano ya karibu aliyonayo na viongozi wa serikali. Hii ni kesi ya mauaji inayoweza kuwa katika rekodi ya kutumia muda mfupi zaidi wa kufanya uchunguzi kwa watuhumiwa.

“Walifika asubuhi na kumtaka marehemu aondoke,tulikuta amefungwa mikono na miguu watuhumiwa wanajulikana wananchi wameogopa na kukimbia tumekatazwa kuwa tunatoa taarifa za matukio haya” alilalamika Julius Kajungu.

Wanalalamikia ubakaji na mauaji na kuwa watuhumiwa pamoja na kufahamika hakuna jitihada zozote za kuwatetea. Wanawatuhumu viongozi wa wilaya kwa madai ya kuonyesha upendeleo kwa mwekezaji.

Familia za Mwesiga Didas na Cyprian zinadai huenda ndugu zao waliuwawa kwani walipelekwa sehemu isiyojulikana na askari wanaomlinda mwekezaji. Mzee Fransis Bandihe (84) ana makovu mengi mwilini akidai alipigwa na askari. Nyumba yake imechomwa moto.

Mwanamke Dionizia Diocles(58) anasimulia yaliyompata Juni 5, baada ya kutishiwa na hatimaye kubakwa na askari. Anasema askari alifika nyumbani kwake akimtafuta mme wake akiwa na silaha begani, baada ya kumkosa alimwamuru kuingia ndani na kumbaka. Analalamika kuporwa pia kuku wake wawili.

Mme wake amekimbia na kuachiwa watoto wawili. Baada ya tukio hilo anadai alipeleka malalamiko kwenye kambi ya mwekezaji wanapoishi askari. Alidhani kuwa ndipo atakapopata msaada.

“Nilienda kambini niliwakuta maaskari na walisema watanisaidia, walinipa elfu ishilini wakasema nisiende kusema kijijini. Niliona nihame naogopa wanaweza kurudi tena hakuna hatua zaidi zilizochukuliwa” anabainisha mwanamke huyo.

Madai yake yanathibitishwa na muhtasari wa mkutano wa June 10,ambapo mwanamke huyo alitoa malalamiko yake dhidi ya ubakaji aliofanyiwa na kuwaomba wananchi wajadili jinsi ya kumsaidia.

Ni miongoni mwa wanawake wenye ujuzi mdogo wa sheria na wanaogopa kuyaripotiwi kwa kuogopa milolongo mirefu ya kisheria.Hawana uwezo wa kupambana na kundi la watu wanaoendeleza ukatili huku wakilindwa na sheria.

Takwimu zilizopo zinaonyesha ubakaji ulioripotiwa umeongezeka kwa asilimia 48 kutoka matukio 497 mwaka 1991 hadi matukio 736 mwaka 1992. Tangu wakati huo mpaka leo hali inaweza kuwa mbaya zaidi na matukio ya aina hii yanaficha ukubwa wa tatizo.

Anasema mbakaji anamfahamu na haamini kama kuna hatua zozote za maana zinaweza kuchukuliwa.Mwenyekiti wa kijiji hicho Ereneus Lwamashonga anakiri kulifahamu tatizo hilo na kuwa alishauri malalamikaji akafanyiwe vipimo.

Kwa mujibu wa matokeo ya utafiti uliofanywa na Tume ya haki za Binadamu na Utawala Bora mwaka 2009 kiwango kikubwa cha ukatili kinafanywa na maofisa wanaotekeleza sheria. Asilimia 97 ya askari polisi wanahusishwa na vitendo hivyo ikiwemo vipigo na mauaji. Utafiti unawataja askari polisi kuwa wahalifu wakubwa wakifuatiwa na sungusungu.

Ni zaidi ya habari mbaya kwa askari wenye dhamana ya kuwalinda raia na mali zao kuhusihwa na vitendo vya ukatili na ubakaji. Wananchi wanadai haya ndiyo maisha yao ya kila siku yaliyojaa hofu na mashaka .

Utetezi wa mkuu wa wilaya.
Mkuu wa wilaya ya Missenyi Kanali Issa Njiku anasema migogoro ya ardhi kati ya wananchi na wawekezaji katika eneo lake imemalizika na kuwa kuna tatizo kidogo katika kijiji cha Bubare linalopandikizwa na watu wachache.

Kwamba hausiki kwa vyovyote na uchomaji wa nyumba kama anavyolalamikiwa na wananchi na kuwa aliwaagiza viongozi wa kijiji hicho kuwahamisha wananchi walioko katika maeneo ya mwekezaji na huenda ndiyo wanahusika na ukatili huo.

“Hili limeundwa na watu wachache kwa nia ya kuleta vurugu,wananchi wanaendelea na shughuli zao na uamuzi wa kuondoka au kubaki utategemea tume iliyondwa ambayo majibu yake hayajatolewa” alibainisha Njiku

Anasema serikali imepeleka askari kwa ajili ya kuwalinda raia na mali zao wala sio kumlinda mwekezaji. Kwamba askari hao wanafanya kazi ya kulisaka kundi la wananchi linalofanya mauaji dhidi ya wananchi.

Mkuu wa wilaya anaeleza kuwa tuhuma za askari kufanya vitendo vya ubakaji ni maneno ya mitaani na kuwa maeneo yenye mgogoro ni mali ya serikali na Kanati (mwekezaji) ni mpangaji tu. Anakanusha madai ya wananchi kuvamiwa na kukabiliwa na vitisho vya askari.

“Hakuna mwananchi yeyote aliyebakwa, tumepeleka askari kuwalinda raia na kulisaka kundi la wauaji, hakuna mifugo ya mwananchi iliyeuwawa na kuleta malalamiko kwangu” alibainisha akijibu tuhuma za Francis Bandiho aliyedai alipeleka malalamiko ya kuuliwa kwa mifugo yake katika ofisi yake.

Alipoulizwa hatima ya wananchi waliochomewa nyumba na wanafunzi walioacha masomo Njiku alisema suala hilo waulizwe viongozi wa kijiji aliodai amewahi kukutana nao na kujadili mgogoro unaoendelea kufukuta.

Kamanda wa Polisi mkoani Kagera Henry Salewi anakiri kufahamu uchomaji wa nyumba za wananchi hao na kuwa zoezi hilo liliendeshwa na Kamati ya Ulinzi na Usalama ya wilaya hiyo.

Naye mwekezaji wa kitalu namba kumi na tano Nestory Kulinda hataki kuzungumzia lolote kuhusu mgogoro unaoendelea katika eneo lake ambaye pamoja na kuwa na ahadi ya kukutana baada ya kukagua miradi yake iliyopo visiwani hakuwa tayari tena kupokea simu yangu.

Hata hivyo wabunge wa mkoa wa Kagera Charles Mwijage (Muleba Kaskazini) Asumpter Mshama (Nkenge) wanasema uwekezaji katika ranchi za Missenyi umegubikwa na vitendo vya unyanyasaji kwa wananchi na kupendekeza hati zilizotolewa zifutwe na utaratibu kupitiwa upya.

Continue Reading
1 Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Afya

Watumishi wa afya 200 kupatiwa mafunzo ya utoaji dawa ya usingizi kuokoa maisha wajawazito

Published

on

Kufuatia upungufu wa wataalamu wa dawa za usingizi (anaesthesia), serikali itatoa mafunzo ya dawa za usingizi kwa watumishi wa afya 200 katika vituo vya afya vya upasuaji wa dharura kwa akina mama wajawazito.

Hatua hiyo inakuja ikiwa imepita miezi 6 baada ya Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi Muhimbili (MUHAS) kutangaza kuanza kutoa shahada ya dawa ya usingizi (Bsc. Anaesthesia Nursing).

Katika taarifa iliyotolewa na Kitengo cha Mawasiliano serikalini cha Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, inaeleza kuwa mafunzo hayo yatatolewa sambamba na uboreshaji wa huduma ya upasuaji wa dharura kwa wajawazito ili kuokoa maisha ya wanawake na watoto ambao hufariki kwa kosa huduma muhimu za uzazi kwenye vituo vya afya.

“Mkakati wa kuhakikisha huduma za afya kwa akina mama wajawazito zinakuwa salama na uhakika kwa kuandaa rasilimali watu, miundombinu ya majengo na vifaa vitakavyowezesha huduma hizi ikiwemo upasuaji wa dharura kwa akina mama wajawazito wakati wa kujifungua,” imeeleza taarifa hiyo.

Kwa mujibu wa takwimu za Wizara ya Afya, vifo 556 vitokanavyo na uzazi kwa kila viumbe hai 100,000 huripotiwa kila mwaka katika maeneo mbalimbali nchini. Maana yake ni kwamba watoto na wajawazito hufariki hasa wakati wa mama akijifungua.

Aidha, serikali itaboresha vituo vya afya 288 vya serikali vilivyopo nchini ili kuviwezesha kutoa huduma ya dharura ya upasuaji kwa wajawazito ambapo waaguzi katika vituo hivyo watapatiwa mafunzo ya dawa za usingizi ili kuokoa maisha ya akina mama na watoto wachanga.

Utekelezaji wa mafunzo hayo ni matokeo ya ushirikiano wa Wizara ya Afya na Mfuko wa Pamoja wa Afya ambapo zaidi ya sh1,079 bilioni zimepatikana kufakisha mafunzo hayo ya dawa ya usingizi kwa wauguzi na matabibu waliopo kwenye vtuo vya afya nchini.

“Fedha hizo zitasomesha watumishi wapatao 200, kati ya watumishi hao 100 watapata mafunzo yao katika Hospitali ya Taifa Muhimbili na MOI, watumishi 50 watafanya mafunzo katika hospitali ya KCMC, na 50 watafanya mafunzo hayo kwenye hospitali ya Bugando,” imefafanua taarifa ya wizara.

Lengo la serikali ni kuhakikisha ifikapo 2019 na kabla ya 2020 vituo vyote vya afya vinavyomilikiwa na serikali vinakuwa na watumishi maalum wa kutoa huduma ya dawa ya usingizi kwaajili ya wapasuaji wasiopungua wawili kwa kila kituo.

Mafunzo hayo ya mwaka mmoja ni mpito wakati serikali ikiendelea kukamilisha taratibu za kurasimisha utoaji wa shahada ya kwanza ya kutoa dawa ya usingizi katika Chuo cha MUHAS katka mwaka huu wa 2018/2019.

Hali halisi ya huduma ya dawa za usingizi nchini
Takwimu za wizara ya Afya zinaonyesha kuwa kuna upungufu mkubwa wa madaktari wenye utaalamu wa kutoa dawa ya usingizi hasa wakati wa huduma ya upasuaji ambapo kwa sasa waliopo ni asilimia 1.2 tu ya mahitaji yote.

Ili kuweza kukidhi mahitaji yote ya huduma hiyo wanahitajika madaktari 2000, lakini waliopo sasa ni madaktari 30 pekee.

Kufuatia changamoto hiyo Januari 31, mwaka huu wadau mbalimbali wa afya na elimu walikutana na kujadili namna ya kuondoa changamoto hiyo na kupendekeza mtaala utakaotumika kufundishia kozi ya Aesthesia kabla ya kuupeleka kwa Tume ya Vyuo Vikuu Nchini (TCU).

” Ni kweli kumekuwepo kwa changamoto hiyo ya watalaamu wa dawa hizo lakini sasa mpango huu ukikamilika maana yake tutaongeza idadi ya madaktari kamili maana hawa waliopo wengi ni wale ambao wamesoma kozi kwa mwaka mmoja au miwili.

” Mafunzo yakianza kutolewa hapa chuoni Muhimbili wataweza kuchukua wanafunzi 200, Bugando 50 na KCMC 50 jambo ambalo litaongeza idadi kubwa ya watalaamu ili kuweza kufikia lengo letu la kuwa na wataalamu 2000 nchi nzima,” alinukuliwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk Mpoki Ulisubisya.

Continue Reading

Jamii

Waziri Mkuu Majaliwa: Hatutangazi nyongeza ya mshahara hadharani kuepusha athari kwa jamii

Published

on

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa ameweka wazi kuwa serikali haitatangaza nyongeza ya mishahara kwa watumishi wa umma hadharani ili kuepusha athari kwa jamii ikiwemo kupanda kwa bei ya bidhaa.

Akizungumza leo Bungeni wakati akijibu swali la Mbunge wa viti maalumu (CHADEMA), Susan Lymo ambaye alitaka kufahamu kwanini Serikali imewanyima au imeshindwa kuwalipa watumishi wa umma nyongeza ya mishahara ambayo ni haki yao ya msingi kulingana na miaka waliyokaa kazini.

Akijibu swali la Mbunge huyo, Waziri Mkuu Majaliwa amesema Serikali ina utaratibu wa kutoa nyongeza ya mishahara kwa watumishi wake lakini haitangazi kwa wananchi wote kama ambavyo imekuwa ikifanyika kwenye sherehe za wafanyakazi za Mei Mosi kila mwaka.

Amesema Serikali ikitangaza mishahara hadharani inaweza kusababisha usumbufu kwa watu wasio watumishi wa umma na inaweza kupandisha bei ya bidhaa na kuathiri mwenendo wa mahitaji ya wananchi sokoni.

Nyongeza za mishahara ambazo zinatangazwa hadharani, mara nyingi zina athari yake sio kwamba Serikali haikusudii kutoa nyongeza ya mshahara kwa mwaka, lakini unapotumia Mei Mosi kutangaza nyongeza ya mshahara unaleta athari kwenye jamii kwasababu vitu vinaweza vikapanda bei, vikawasumbua hata na wananchi ambao hawalipwi mshahara,” amesema Waziri Mkuu.

Amebainisha kuwa siyo lazima Serikali itangaze hadharani kila inapoongeza mishahara kwa watumishi wa umma lakini ifahamike kuwa Serikali ina utaratibu wake mzuri wa kuboresha stahiki za wafanyakazi wake kila mwaka.

Suala la nyongeza ya mishahara liko Serikalini na Mhe Rais ameishawahakikishia wafanyakazi atawaongeza mishahara na sio lazima litangazwe hadharani. Mshahara ni suala la mtu binafsi hata ukiongezwa leo kuwa tumeitangaza leo tumeongeza mshahara kwa kiwango hiki. Ukifanya hivi tayari umeleta kupanda kwa gharama’” amebainisha Waziri Mkuu.

Ameongeza kuwa mkakati wa Serikali ni kupunguza gharama za mahitaji kwenye masoko ili kuzuia mfuko wa bei za bidhaa.

Hata hivyo, Waziri Mkuu Mjaliwa amesema Serikali inaendelea kufanya sensa ya watumishi wote nchi nzima na zoezi hilo likikamilika itaboresha nyongeza ya mwaka, nyongeza ya mishahara na upandishaji wa madaraja.

Awali katika swali lake, Mbunge Lyima amesema Serikali inakiuka Sheria ya Utumishi wa Umma ya kuwapatia watumishi stahiki zao na kuwapunguzia motisha ya kufanya kazi kwa ufanisi katika maeneo yao ya kazi na kuathiri mafao baada ya kustaafu.

Hoja ya Mbunge huyo ni muendelezo wa malalamiko ya watumishi dhidi ya Serikali kwamba hawajapata stahiki zao tangu ilipoanza zoezi la ukakiki wa watumishi wa umma mwaka 2015. Katika zoezi hilo watumishi zaidi ya 9,000 walibainika kutokukidhi vigezo vya utumishi na hivyo kuondolewa kazini.

Huenda kauli aliyoitoa Waziri Mkuu leo Bungeni inaweza ikatofautiana na ile ya Rais John Magufuli aliyoitoa wakati wa sherehe za Mei Mosi, 2018 mijini Iringa ambapo alinukuliwa akisema hawezi kutoa nyongeza ya mishahara akidai Serikali haina fedha.

Kwangu mimi ninafikiria hizi pesa tunazotoa kwa ajili ya elimu bure ni nzuri kuliko fedha hizo kuzipeleka kuongezea mishahara, naona bora kuwapa mikopo wanafunzi wa vyuo vikuu kuliko kuongezea wafanyakazi mishahara,

Nikisema nitaongeza hizo pesa mimi nitazitoa wapi? naogopa kusema uongo. Hata mimi napenda kupandishiwa mshahara lakini kwa hali halisi ya sasa hivi lazima niwaeleze ukweli,” alinukuliwa Rais Magufuli.

Hata hivyo alibainisha kuwa kabla ya kuondoka madarakani ataboresha maslahi ya wafanyakazi wa umma, “Nawaahidi, kipindi changu cha urais hakitaisha kabla sijapandisha mishahara kwa wafanyakazi, kupandisha kwangu haitakuwa kwa shilingi elfu kumi, itakuwa ni kupandisha kwelikwel.”

Continue Reading

Jamii

Maaskofu KKKT wapewa siku 10 kufuta waraka

Published

on

Serikali imetoa siku 10 kwa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), kuufuta kwa maandishi waraka wao waliotuoa Machi 24 mwaka huu na kisha kuujulisha Umma kwa njia mbalimbali walizotumia kuusambaza.

Kanisa la KKKT kupitia Baraza lake la Maaskofu lilitoa waraka uliopewa jina la ‘Taifa Letu Amani Yetu’ wakati wa Pasaka ambao mbali na masuala ya kiroho, ulibainisha mambo kadhaa yanayogusa mstakabali wa taifa.

Katika mitandao ya kijamii leo imesambazwa barua yenye kumbukumbu no. SO.748/25 inayoonyesha imeandikwa na Ofisi ya Msajili wa Vyama Wizara ya Mambo ya Ndani kwenda kwa Mwenyekiti /askofu Mkuu wa KKKT iliyoandikwa Mei 30, 2018 ikitoa maelekezo ya kufutwa waraka huo ndani ya siku 10 tangu ilipoandikwa barua hiyo.

Ikiwa na kichwa cha habari ‘Ujumbe wa Baraza la Maaskofu wa KKKT’ barua hiyo inaeleza baraza hilo halitambuliki kisheria katika ofisi ya msajili.

“Unaelekezwa kuufuta waraka husika kwa maandishi na kuujulisha umma kuwa taasisi yako haikuwa na haina uwezo kisheria kufanya kile mlichokifanya. Maandishi hayo yaufikie umma wa Watanzania kwa kupitia vyombo vya habari na njia zingine zilezile zilizotumika kuufikisha waraka ule mliouita ‘Ujumbe wa Baraza la Maaskofu KKKT’.

Hata hivyo, barua hiyo imetoa onyo kali kwa taasisi hiyo dini nchi kutekeleza agizo mara moja la sivyo itachukuliwa hatua za kisheria.

“Maelekezo haya yatekelezwe ndani ya siku kumi tangu kupokea kwa barua hii vinginevyo hatua kali zaidi za kisheria zitachukuliwa dhidi ya taasisi hii,” inasema barua hiyo.

Ikumbukwe kuwa  waraka huo ulisainiwa na maaskofu 27 wa kanisa hilo nchini na kutaja baadhi ya mambo hayo kuwa ni pamoja na utekaji, utesaji, kupotea kwa watu, mashambulizi ya silaha dhidi ya viongozi wa kisiasa, mauaji yenye mwelekeo wa kiitikadi, vitisho, ubambikiziaji wa kesi, na matumizi mabaya ya vyombo vya dola dhidi ya wananchi.ni hali ya kijamii na kiuchumi, maisha ya siasa, na masuala mtambuka likiwamo suala la Katiba Mpya.

Waraka uliongeza pia kwamba uhuru wa kujieleza, kutoa na kupokea habari umeendelea kutoweka nchini huku ukionya kubanwa na hatimaye kuelekea kupungua kwa uhuru wa Bunge, Mahakama, na Tume ya Uchaguzi, ukisema hatua hii ni pamoja na kudhoofishwa kwa serikali za Mitaa.

Lakini kabla ya KKKT kutoa waraka wao, Kanisa Katoliki nalo lilitoa waraka kama huo likionya baadhi ya mambo ikiwemo uminywaji wa misingi ya demokrasia ya vyama vingi na uhuru wa kujieleza.

Baada ya kusambaa kwa waraka huo, yalijitokeza mambo mengi ikiwemo kutofautiana na kwa mawazo ya wananchi kuhusu wajibu wa viongozi wa dini katika kutoa ushauri, kuonya au kukemea pale mambo yanapoenda mrama.

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa na Maaskofu wa KKKT

Hata hivyo, barua hiyo imepokelewa kwa hisia tofauti na watumiaji wa mitandao ya kijamii ikizingatiwa kuwa suala hilo lilijadiliwa na kupita, iweje linaibuka tena wakati huu ambapo kuna utulivu na yale mambo waliyoyapigia kelele na maaskofu  yamepungua ikiwemo kuteswa, kupotea kwa watu na vitisho dhidi ya viongozi wa kisiasa.

 

Wananchi bado wanawaamini viongozi wa dini

Wadau mbalimbali wa masuala ya kijamii wamesema kama kweli barua hiyo imetolewa na serikali, inaweza kuchochea taharuki zaidi kwa waumini wa kanisa hilo na wananchi kwasababu linagusa moja kwa moja imani zao.

Amebainisha kuwa bado waumini wengi wana imani na viongozi wao dini na kwamba yale wanayotamka yanakuwa na nia njema kwa jamii yao. Na katika muktadha huo serikali inapaswa kuwa makini ili kuepusha matatizo zaidi yanayoweza kutokea.

Akizungumza na FikraPevu, Katibu wa Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF), Neville Meena amesema kama serikali ilibaini kuna tatizo kwenye usajili wa Baraza la Maaskofu la KKKT ingekaa na wahusika na kulimaliza kuliko kujitokeza hadharani na kuendeleza jambo ambalo limepita.

“Mimi namwamini Mungu kuliko serikali na viongozi wangu wa dini hasa Maaskofu. Hivyo serikali inapaswa kuwa makini na mambo yanayogusa imani za watu. Katika hili walipaswa kutafakari sana jinsi ya kushughulika nalo. Vinginevyo halina afya kwa ustawi wa taifa letu,” amesema Meena.

Amesema Maaskofu walitimiza wajibu wao wa kuonya kabla mambo hayajaharibika na serikali inapaswa kuyafanyika kazi yale yalyotajwa kwenye waraka au kukaa kimya ili kuepusha migongano isiyo na faida kwa taifa.

Continue Reading

Muhimu Kusoma

Copyright © 2020 FikraPevu.com