Connect with us

Investigative

Rungwe wafanikiwa kupunguza vifo vya wajawazito

Published

on

SERIKALI wilayani Rungwe mkoani Mbeya imesema kuwa imefanikiwa kupunguza vifo vya akina mama wajawazito vitokanavyo na uzazi ambapo kwa kipindi cha mwaka 2005 vifo vilikuwa 214 kati ya vizazi hai 100,000 na kufikia vifo 9 mwaka 2012 kati ya vizazi hai 100,000.

Taarifa hiyo imetolewa hivi karibuni na Mkuu wa Wilaya ya hiyo Chrispin Meela, akiwasilishaji taarifa ya utekelezaji wa Ilani ya Chama Cha Mapinduzi na Serikali kwa kipindi cha miaka saba ya serikali ya awamu ya nne.

Aliwaambia waandishi wa habari kuwa katika kupunguza vifo vya akina mama wajawazito na watoto wa chini ya umri wa miaka mitano idadi ya akina mama wajawazito waliojifungulia hospitalini na vituo vya afya waliongezeka kutoka 4,432 hadi kufikia 7, 397.

‘’Kuongezeka kwa akina mama wanaojifungulia hospitalini na vituo vya afya inatokana na wazazi hao kupata huduma iliyobora na salama wakati wa kujifungua hivyo wananachi wenyewe wamekuwa wakihamasishana wao kwa wao kwenda kujifungulia sehemu iliyosalama zaidi tofauti na hapo awali’’ alisema Mkuu huyo wa wilaya.

Alitanabaisha kuwa katika kuhakikisha sekta ya afya inaimarishwa zaidi wilayani humo, hadi kufikia mwaka 2012 kumekuwepo hospitali 3 ambapo kati ya hizo hospitali moja ni ya Serikali na mbili ni za madhehebu ya dini, zahanati 54 na vituo vya afya vitano.

Mbali na mafanikio hayo alikiri kuwepo kwa changamoto kadhaa zinazoikabili sekta hiyo kama vile upungufu wa dawa na vifaa vya kutolea huduma kwa wagonjwa.

Continue Reading
1 Comment

1 Comment

  1. swaum

    04/02/2013 at 4:32 pm

    Mh. Hongera yao.

     

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Investigative

‘UBESHI’: Safari ya Vijana Kuifikia Almasi Mwadui-Shinyanga

Published

on

MAJUZI nilikuwa katika utafiti wa namna gani Madini ya Almas yanayopatikana katika Mji Mdogo wa Maganzo Wilayani Kishapu mkoani Shinyanga umewanufaisha wananchi wanaozunguka Mgodi wa Almasi wa Mwadui.

(more…)

Continue Reading

Investigative

Hofu ya Usalama kwa wafanyakazi GGM Yatanda

Published

on

SIKU chache baada ya moto kuzuka ndani ya mgodi wa Geita (GGM) na kuteketeza mali zenye thamani ya zaidi ya shilingi Bilioni 25,hofu kubwa ya kupoteza maisha imeibuka kwa uongozi na wafanyakazi wa mgodi huo.

(more…)

Continue Reading

Investigative

If we can’t give people’s priorities the attention they deserve, why ask them to prioritize?

Published

on

In a move intended to empower the citizens and give them mandate to decide on their own development priorities, the government adopted the decentralization policy.

(more…)

Continue Reading

Muhimu Kusoma

Copyright © 2020 FikraPevu.com